Zac
Bảng xếp hạng Zac máy chủ Châu Âu Tây: 30 người chơi Cao Thủ+ đủ 30 trận hợp lệ với Zac trong mùa này. Đứng đầu là TECHNOPHOBEEEEEE#AHHHH (Đại Cao Thủ, 2.005 LP) với tỉ lệ thắng 66,7% và Score 2.055. Score = LP + 300 × (tỉ lệ thắng 30 trận − 0,5); vị trí ladder quyết định chính, tỉ lệ thắng phá thế hòa.
| # | Người chơi | Bậc | LP | WR 30 trận | T–B | KDA | Score | Tổng 90 ngày | Trận cuối |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | GM | 2.005 | 66,7% |
20–10 | 3.02 | 2.055 | 65,3% 64–34 · 3.16 KDA | 19 giờ trước | |
| 2 | GM | 1.904 | 43,3% |
13–17 | 2.39 | 1.884 | 56,2% 50–39 · 2.58 KDA | 12 giờ trước | |
| 3 | GM | 1.848 | 46,7% |
14–16 | 2.16 | 1.838 | 55,6% 55–44 · 2.61 KDA | 4 ngày trước | |
| 4 | GM | 1.794 | 53,3% |
16–14 | 1.93 | 1.804 | 54,1% 20–17 · 1.95 KDA | 2 ngày trước | |
| 5 | MASTER | 1.688 | 66,7% |
20–10 | 4.08 | 1.738 | 75,4% 46–15 · 4.42 KDA | 3 giờ trước | |
| 6 | MASTER | 1.712 | 43,3% |
13–17 | 4.61 | 1.692 | 53,2% 92–81 · 4.47 KDA | 13 giờ trước | |
| 7 | MASTER | 1.354 | 60% |
18–12 | 2.59 | 1.384 | 56,3% 134–104 · 2.74 KDA | 17 giờ trước | |
| 8 | MASTER | 1.364 | 46,7% |
14–16 | 2.54 | 1.354 | 60,3% 38–25 · 3.29 KDA | 4 ngày trước | |
| 9 | MASTER | 1.329 | 43,3% |
13–17 | 2.72 | 1.309 | 53,3% 195–171 · 3.11 KDA | 2 ngày trước | |
| 10 | MASTER | 1.268 | 53,3% |
16–14 | 2.74 | 1.278 | 62,6% 77–46 · 3.34 KDA | 2 ngày trước | |
| 11 | MASTER | 1.175 | 46,7% |
14–16 | 3.06 | 1.165 | 46,7% 21–24 · 3.12 KDA | 6 ngày trước | |
| 12 | MASTER | 1.176 | 30% |
9–21 | 2.35 | 1.116 | 55,6% 165–132 · 3.22 KDA | 4 ngày trước | |
| 13 | MASTER | 1.067 | 50% |
15–15 | 3.52 | 1.067 | 60% 30–20 · 4.13 KDA | 7 ngày trước | |
| 14 | MASTER | 1.060 | 50% |
15–15 | 3.28 | 1.060 | 55,6% 35–28 · 4.22 KDA | 3 ngày trước | |
| 15 | MASTER | 1.034 | 50% |
15–15 | 3.73 | 1.034 | 55,3% 183–148 · 4.00 KDA | 3 ngày trước | |
| 16 | MASTER | 923 | 43,3% |
13–17 | 1.95 | 903 | 55,7% 39–31 · 2.50 KDA | 5 ngày trước | |
| 17 | MASTER | 915 | 43,3% |
13–17 | 2.58 | 895 | 45,5% 15–18 · 2.76 KDA | 3 ngày trước | |
| 18 | MASTER | 889 | 50% |
15–15 | 2.60 | 889 | 53% 35–31 · 2.60 KDA | 19 giờ trước | |
| 19 | MASTER | 853 | 60% |
18–12 | 3.09 | 883 | 65,9% 29–15 · 3.99 KDA | 16 ngày trước | |
| 20 | MASTER | 746 | 70% |
21–9 | 3.59 | 806 | 62,4% 58–35 · 4.01 KDA | 5 ngày trước | |
| 21 | MASTER | 768 | 60% |
18–12 | 3.08 | 798 | 51,1% 47–45 · 2.90 KDA | 9 ngày trước | |
| 22 | MASTER | 776 | 43,3% |
13–17 | 2.94 | 756 | 47,9% 46–50 · 3.21 KDA | 22 giờ trước | |
| 23 | MASTER | 777 | 40% |
12–18 | 4.19 | 747 | 44,4% 24–30 · 3.81 KDA | 8 ngày trước | |
| 24 | MASTER | 694 | 40% |
12–18 | 3.34 | 664 | 54,9% 45–37 · 3.96 KDA | 7 ngày trước | |
| 25 | MASTER | 677 | 43,3% |
13–17 | 3.73 | 657 | 45,2% 14–17 · 3.71 KDA | 3 ngày trước | |
| 26 | MASTER | 675 | 40% |
12–18 | 2.69 | 645 | 41,9% 13–18 · 2.80 KDA | 16 ngày trước | |
| 27 | MASTER | 644 | 43,3% |
13–17 | 2.04 | 624 | 50% 35–35 · 2.12 KDA | 10 ngày trước | |
| 28 | MASTER | 619 | 50% |
15–15 | 3.36 | 619 | 54,5% 24–20 · 3.65 KDA | 9 ngày trước | |
| 29 | MASTER | 590 | 53,3% |
16–14 | 2.31 | 600 | 50,8% 65–63 · 2.13 KDA | 12 ngày trước | |
| 30 | MASTER | 483 | 46,7% |
14–16 | 3.37 | 473 | 47,1% 33–37 · 3.59 KDA | 6 ngày trước |
Score = LP + K × (WR − 0.5). Snapshot ladder 2026-10-12. Cơ chế →
Câu hỏi thường gặp về bảng xếp hạng Zac EUW
- Ai là người chơi Zac giỏi nhất máy chủ Châu Âu Tây?
- Theo bảng xếp hạng Top of League cập nhật 12/10/2026 13:30, người chơi Zac số 1 máy chủ Châu Âu Tây là TECHNOPHOBEEEEEE#AHHHH (Đại Cao Thủ, 2.005 LP) với tỉ lệ thắng 66,7% trong 30 trận Zac gần nhất.
- Top 5 người chơi Zac EUW hiện tại gồm những ai?
- TECHNOPHOBEEEEEE#AHHHH (Đại Cao Thủ, 2.005 LP, WR 66,7%)
- Emilliant#Cass (Đại Cao Thủ, 1.904 LP, WR 43,3%)
- 140 6#2027 (Đại Cao Thủ, 1.848 LP, WR 46,7%)
- ZONGO LE DOZO#Kled (Đại Cao Thủ, 1.794 LP, WR 53,3%)
- ironwalle2#EUW (Cao Thủ, 1.688 LP, WR 66,7%)
- Bảng xếp hạng Zac EUW được tính như thế nào?
- Người chơi cần đủ 30 trận Xếp hạng Đơn/Đôi hợp lệ với Zac trong 90 ngày gần nhất. Thứ tự theo Score = LP + 300 × (tỉ lệ thắng 30 trận − 0,5): LP chính thức của Riot quyết định chính, tỉ lệ thắng dùng để phá thế hòa. Hiện có 30 người chơi trên bảng, dữ liệu cập nhật mỗi 10 phút.
English 한국어 日本語 繁體中文 简体中文 Español Português (BR) Français Deutsch Русский Türkçe ไทย Bahasa Indonesia