Mel
ตารางอันดับ Mel เซิร์ฟเวอร์ North America: ผู้เล่นมาสเตอร์+ 14 คนที่เล่น Mel ครบ 30 เกมที่นับได้ในสปลิตนี้ อันดับ 1 คือ Detention#DDR (แชลเลนเจอร์, 2,249 LP) อัตราชนะ 40% คะแนน 2,219 คะแนน = LP + 300 × (อัตราชนะ 30 เกม − 0.5) ตำแหน่งแลดเดอร์เป็นตัวตัดสินหลัก อัตราชนะใช้แยกคะแนนเท่ากัน
| # | ผู้เล่น | แรงค์ | LP | อัตราชนะ 30 เกม | ชนะ–แพ้ | KDA | คะแนน | 90 วันล่าสุด | เกมล่าสุด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | CHALL | 2,249 | 40% |
12–18 | 2.75 | 2,219 | 42.9% 15–20 · 2.93 KDA | 5 วันที่แล้ว | |
| 2 | CHALL | 2,017 | 50% |
15–15 | 2.37 | 2,017 | 51.6% 16–15 · 2.37 KDA | 2 วันที่แล้ว | |
| 3 | CHALL | 1,995 | 50% |
15–15 | 4.26 | 1,995 | 55.9% 19–15 · 4.19 KDA | 3 วันที่แล้ว | |
| 4 | GM | 1,334 | 40% |
12–18 | 2.02 | 1,304 | 35.9% 14–25 · 2.00 KDA | 5 วันที่แล้ว | |
| 5 | MASTER | 1,205 | 56.7% |
17–13 | 3.33 | 1,225 | 56.7% 17–13 · 3.33 KDA | 15 วันที่แล้ว | |
| 6 | MASTER | 1,103 | 43.3% |
13–17 | 2.20 | 1,083 | 47.4% 37–41 · 2.37 KDA | 12 ชั่วโมงที่แล้ว | |
| 7 | MASTER | 766 | 60% |
18–12 | 2.33 | 796 | 51.2% 43–41 · 2.13 KDA | 3 วันที่แล้ว | |
| 8 | MASTER | 701 | 53.3% |
16–14 | 2.26 | 711 | 60.5% 23–15 · 2.44 KDA | 19 วันที่แล้ว | |
| 9 | MASTER | 662 | 53.3% |
16–14 | 2.27 | 672 | 53.4% 31–27 · 2.32 KDA | 27 วันที่แล้ว | |
| 10 | MASTER | 566 | 53.3% |
16–14 | 2.51 | 576 | 57.9% 22–16 · 2.55 KDA | 17 วันที่แล้ว | |
| 11 | MASTER | 398 | 50% |
15–15 | 4.14 | 398 | 51.4% 19–18 · 4.15 KDA | 10 วันที่แล้ว | |
| 12 | MASTER | 346 | 40% |
12–18 | 2.11 | 316 | 44.4% 16–20 · 2.16 KDA | 4 วันที่แล้ว | |
| 13 | MASTER | 226 | 66.7% |
20–10 | 3.22 | 276 | 58.3% 28–20 · 3.07 KDA | 6 วันที่แล้ว | |
| 14 | MASTER | 68 | 40% |
12–18 | 2.11 | 38 | 47.9% 23–25 · 2.02 KDA | 22 วันที่แล้ว |
Score = LP + K × (WR − 0.5). สแนปช็อตแลดเดอร์ 2026-10-12. วิธีการทำงาน →
คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับอันดับ Mel NA
- ใครคือผู้เล่น Mel ที่เก่งที่สุดในเซิร์ฟเวอร์ North America?
- ตามตารางอันดับ Top of League ที่อัปเดตเมื่อ 2026-10-12 06:30 UTC ผู้เล่น Mel อันดับ 1 ของเซิร์ฟเวอร์ North America คือ Detention#DDR (แชลเลนเจอร์, 2,249 LP) อัตราชนะ 40% ใน 30 เกม Mel ล่าสุด
- ผู้เล่น Mel 5 อันดับแรกของ NA ตอนนี้มีใครบ้าง?
- Detention#DDR (แชลเลนเจอร์, 2,249 LP, อัตราชนะ 40%)
- drblorby#BLORB (แชลเลนเจอร์, 2,017 LP, อัตราชนะ 50%)
- Lafey#uwus (แชลเลนเจอร์, 1,995 LP, อัตราชนะ 50%)
- Rohanski#LUNA (แกรนด์มาสเตอร์, 1,334 LP, อัตราชนะ 40%)
- Berlin#chulo (มาสเตอร์, 1,205 LP, อัตราชนะ 56.7%)
- อันดับ Mel NA คำนวณอย่างไร?
- ผู้เล่นต้องมีเกมจัดอันดับ Solo/Duo ที่นับได้ 30 เกมด้วย Mel ภายใน 90 วันล่าสุด เรียงตามคะแนน = LP + 300 × (อัตราชนะ 30 เกม − 0.5) โดย LP ทางการของ Riot เป็นตัวตัดสินหลัก และอัตราชนะใช้แยกคะแนนที่เท่ากัน ขณะนี้มีผู้เล่น 14 คนบนตาราง ข้อมูลอัปเดตทุก 10 นาที
Tiếng Việt English 한국어 日本語 繁體中文 简体中文 Español Português (BR) Français Deutsch Русский Türkçe Bahasa Indonesia